ભારત પ્રવાશે આવશે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ પુતિન આટલા કરાર પર થશે હસ્તાક્ષર

ભારત પ્રવાશે આવશે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ પુતિન આટલા કરાર પર થશે હસ્તાક્ષર

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન આગામી અઠવાડિયે ભારતની મુલાકાતે આવી રહ્યા છે. આ મુલાકાત દરમિયાન ભારત અને રશિયા વિવિધ ક્ષેત્રોમાં કેટલાક મહત્વના કરાર પર હસ્તાક્ષર થશે. મીડિયા રીપોર્ટ મુજબ, લગભગ 10 દ્વિપક્ષીય કરારો પર હસ્તાક્ષર કરવામાં આવશે, જે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને તેમાં કેટલાક અર્ધ-ગોપનીય કરારો પણ સામેલ છે.

રશિયન સમાચાર એજન્સીના જણાવ્યા અનુસાર, યુરી ઉષાકોવે સંભવિત સમજૂતીઓને નામ આપવાનો ઈન્કાર કર્યો હતો કારણ કે તે હજુ પણ અંતિમ રૂપમાં છે. તે જ સમયે, તેમણે એમ પણ કહ્યું કે, તેઓ મોટાભાગના વિવિધ ક્ષેત્રોમાં દ્વિપક્ષીય સંબંધોના વિકાસ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

રાષ્ટ્રપતિ પુતિન વાર્ષિક ભારત-રશિયા સમિટ માટે સોમવારે નવી દિલ્હી આવી રહ્યા છે. નવેમ્બર 2019માં બ્રાઝિલિયામાં બ્રિક્સ સમિટમાં મળ્યા પછી રશિયન રાષ્ટ્રપતિ પુતિન અને પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીની આ પ્રથમ વ્યક્તિગત મુલાકાત હશે.

પુતિનની મુલાકાત પહેલા, વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા અરિંદમ બાગચીએ જણાવ્યું કે, સોમવારે નવી દિલ્હીમાં ભારત અને રશિયાના વડાઓ તેમજ બંને દેશોના સંરક્ષણ અને વિદેશ બાબતોના પ્રધાનો વચ્ચે ઘણી બેઠકો થશે. 21મી વાર્ષિક ભારત-રશિયા સમિટ 6 ડિસેમ્બરે બપોરે યોજાશે.

દિવસની શરૂઆત રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ અને રશિયાના વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવ અને સંરક્ષણ મંત્રી સર્ગેઈ શોઈગુની બેઠક સાથે થશે. જેઓ સૈન્ય-તકનીકી સહકાર પર આંતર સરકારી કમિશનના સહ-અધ્યક્ષ છે.

નેતાઓ રાજ્ય અને દ્વિપક્ષીય સંબંધોની સંભાવનાઓની સમીક્ષા કરશે અને બંને દેશો વચ્ચે વ્યૂહાત્મક ભાગીદારીને વધુ મજબૂત કરવાના માર્ગો પર ચર્ચા કરશે. અરિંદમ બાગચીએ કહ્યું કે પુતિન અને પીએમ મોદીને પરસ્પર હિતના પ્રાદેશિક, બહુપક્ષીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય મુદ્દાઓ પર વિચારોની આપ-લે કરવાની તક મળશે.

Spread the love
  •  
  •  
  •  
  •  
  •  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *